ตอนนี้เพื่อความสะดวกในการซื้อขายผ่าน facebook สามารถเข้าร่วมกลุ่ม Time4fish ได้ตามลิงค์ด้านล่างเลย

เข้าร่วมกลุ่ม Time4fish บน FACEBOOK

หยุดทำลายบ้านเมือง หยุดความรุนแรง

เริ่มใช้กฎการซื้อขายตั้งแต่ 1 กรกฎาคมเป็นต้นไป ผู้ซื้อที่ต้องการความปลอดภัยในการซื้อปลาสวยงามสามารถซื้อสินค้ากับผู้ขายที่ได้ลงทะเบียนผู้ค้าปลาสวยงาม แล้วเท่านั้น ADMIN

ลงทะเบียนผู้ค้าปลาสวยงาม

วิภพอนันต์ฟาร์ม 55ฟาร์ม ปลานิลแปลงเพศ กำแพงแสน พื้นที่นี้เพื่อคุณ

ก.เก่งราชบุรีขายส่งและขายปลีกสินค้าสำหรับปลาสวยงาม Tailybuddy สินค้าสัตว์เลี้ยงเพื่อคุณ จำหน่ายเครื่องประดับล้ำค่าสำหรับคุณ ยิ่งไพบูลย์

นิคอะควาเรี่ยม จุ้ยตู้ปลา ร้านลุงจวนตู้ปลา พื้นที่นี้เพื่อคุณ

Time4fish.net :: สินค้าดีๆ เพื่อคนรักสัตว์น้ำสวยงาม

ช่วงนี้หากสมาชิกพบว่าเว็บเข้าไม่ได้ช่วยแจ้ง ADMIN ด้วยโดยโปรดแจ้งมาที่ Ptt1000@hotmail.com ครับ ADMIN อย่าเพียงแต่เห็นว่าใช้งานไม่ได้ก็ช่างมัน สังคมเว็บเราจะดีได้ต้องช่วยกันครับอย่าเห็นแก่ตัว

หน้า: [1]   ลงล่าง
ตอบพิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ โต หรือ miyoko99 กรณีโกงเงินลูกค้า 20000 บาท (คุณอ&#  (อ่าน 30989 ครั้ง)
คนเลี้ยงปลา
ดำเนินชีวิตร่วมกับสตรีที่รักบนสายน้ำและเสียงดนตรี
Administrator
ยิ่งกว่าที่เข้าใจ

ค่าความดี 82

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 38 : Exp 20%
HP: 0.3%

| |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2555, 06:41:35 PM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

จากกระทู้ที่คุณ โต หรือ miyoko99   (เบอร์โทร 0845771682)  ได้ทำการลงประกาศขายปลาคาร์พ ในกระทู้ http://www.time4fish.net/board/index.php?topic=16512.0   
และทางลูกค้าเก่าผม (คุณอ้อ) ได้ติดต่อตกลงซื้อขายกับคุณ  และได้ทำการโอนเงิน ไปให้ 20000 บาท แต่คุณก็ไม่ได้ส่งปลาให้เนื่องจากคุณอ้างว่าน้ำท่วม  ไม่สามารถส่งได้ จนกระทั้งล่วงเลยไป สองเดือนไปแล้วคุณ โตก็ไม่สามารถส่งปลาให้คุณอ้อได้  และยังไม่ยอมรับโทรศัพท์จากคุณที่จะติดต่อให้โอนเงินคืน ซึ่งจากที่คุณอ้อมาปรึกษาผม  ผมได้ บอกให้คุณอ้อ แจ้งความกับตำรวจ ข้อหา ฉ้อโกง  (โทษจำคุก 3 ปี )  รวมถึง คดีแพ่งในฐานละเมิดแล้วนะครับ ตอนนี้ รอแค่ทางผมส่งหลักฐานการ โพสต์ของคุณในแต่ล่ะช่วงเวลา  รวมถึงส่งเลข IP ไปให้กับตำรวจเท่านั้น     จากกรณีนี้ ผมว่ามนุษย์เราจะดีจะชั่วมันคิดเองได้  หากคุณไม่เจตนาหรือมีความจำเป็นใดๆ ก็รีบไปหยิบยืมเงินญาติพี่น้องคุณซะก่อนที่คุณจะต้องไปนอนคุกหรือต้องร่อนเร่หนีคดี มันไม่มีความสุขหรอกครับ โตๆกันแล้ว  อย่าทำนิสัยกากๆ (กากเดนสังคม)  หากคุณจะเจรจาใดๆ สามารถทำได้ตลอดกับคุณอ้อ โทรไปหาเค้าแล้วเจรจาคืนเงินอาจผ่อนคืนก็ได้ถ้าไม่มี   หรือติดต่อผ่านผมก็ได้ ที่ 0851675441  แต่ผมบอกไว้ก่อนนะครับ  หากคดีถึงศาลแล้วศาลตัดสินไปแล้วก็ไม่สามารถยอมความกันได้แล้วนะครับ       

"สุดท้าย อย่างที่ผมเคยแจ้งไว้ว่าให้ระวังการซื้อขายกับ ผู้ขายรายใหม่ๆที่ยังไม่มีประวัติการขายที่ดี   และต่อไป ทางเว็บอาจพิจารณาให้มีการลงทะเบียนยืนยัน ตัวบุคคลหรือพ่อค้าที่ขายของให้กับคนในเว็บเพื่อความสบายใจของ ชาว Time4fish เอง"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2555, 12:02:06 PM โดย คนเลี้ยงปลา » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

koi1
บุคคลทั่วไป
| |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2555, 10:40:25 PM »

นี่เป็นอีกตัวอย่างนึงที่เกิดครับ ว่าทำไมถึงได้มีกระทู้กวน หรือป่วนคนขายเพราะเราจับพิรุธได้ คนดีๆเราไม่ไปป่วนเค้าหรอกครับ อยากให้ผู้ซื้อรอบคอบ อ่านกระทู้อื่นๆบ้างครับ
ของดีราคาถูกไม่มี และของดีเค้าดูกันยังไงว่าดี ปลาดีดูยังไงราคาสมควรหรือไม่ ที่บอกว่าแปลกหายาก
จริงหรือ อยากจะเลี้ยงต้องศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมด้วยตัวเองครับ

เสียใจกับคุณอ้อด้วยครับ ยังไงก็รอฟังอีกฝ่ายนะครับเป็นกำลังใจ ให้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
miyoko99
ปลาใหม่ไฟแรง
*

ค่าความดี 6

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 9 : Exp 66%
HP: 0.1%

| |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2555, 08:45:17 AM »

ค่ะ...ตอนนี้คุณโตหรือ miyoko99 ได้โทรหาคุณอ้อ  สมุยและคุยกันแล้วค่ะเรื่องปลา....ต้องขอโทษเจ้าของพื้นที่ด้วยนะค่ะ...และทุกคนที่เกี่ยวข้อง...ยินดีและยอมรับคำว่ากล่าวตักเตือนทุกคนค่ะ...สิ่งที่ผิดก็คือผิดค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คนเลี้ยงปลา
ดำเนินชีวิตร่วมกับสตรีที่รักบนสายน้ำและเสียงดนตรี

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 38 : Exp 20%

| |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2555, 12:01:14 PM »

ค่ะ...ตอนนี้คุณโตหรือ miyoko99 ได้โทรหาคุณอ้อ  สมุยและคุยกันแล้วค่ะเรื่องปลา....ต้องขอโทษเจ้าของพื้นที่ด้วยนะค่ะ...และทุกคนที่เกี่ยวข้อง...ยินดีและยอมรับคำว่ากล่าวตักเตือนทุกคนค่ะ...สิ่งที่ผิดก็คือผิดค่ะ
ผมขอให้เคลียร์ให้จบกับคุณอ้อก่อนนะครับว่ามีข้อตกลงอย่างไร หากเรื่องจบ ผมจะทำการลบกระทู้นี้ทีหลัง  อืม...ผมโทรไปคุยกับคุณอ้อแล้วได้ความว่า ทางคุณโตจะโอนเงินไปให้ภายในวันพฤหัสนี้  หากมีการโอนเงินคืนแล้วผมถือว่าเรื่องนี้จะจบและถือว่าเรื่องนี้เป็นบทเรียนให้ทั้งคนขายและคนซื้อ  สำหรับคนขายหากไม่แน่ใจว่ามีปลาหรือไม่ชัวร์ที่จะส่งได้ก็อย่ารับปากและหากมีปัญหาให้รีบโอนเงินคืน   ส่วนคนซื้อก็ควรรอบคอบในการตัดสินใจนะครับ    ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาอ่านครับ   

ิbern
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 7

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 82%

| |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2555, 08:15:56 PM »

คนเราผิดพลาดได้ แต่ต้องแก้ไขให้เจ้าของเงินสบายใจ อย่าไห้เขาเป็นทุกข์ เพราะความผิดพลาดของเรา
godone108
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 2 : Exp 38%

| |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2555, 07:05:36 PM »

คนเราไม่น่าทํากันแบบนี้เลยเนอะ หากินกันแบบนี้

Nipon
บุคคลทั่วไป
| |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2555, 10:12:07 PM »

ผิดเป็นครูครับ อภัยให้กันและกัน ซื่อตรงและซื่อสัตย์ต่อกัน สังคมไทยเราจะน่าอยู่เหมือนที่ผ่านมาครับ
kinsenkoi
ผู้ค้าปลาสวยงาม
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 22 : Exp 66%

| |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2555, 11:25:13 AM »

ขอแสดงความเสียใจทั้ง2ฝ่ายเลยนะครับ ดูจากคนขายก็มั่นคงดีมีประวัติการขายที่ยาวนาน แต่ท่านคงมีเหตุบางประการที่จำเป็นถึงแสดงออกมาดังนี้ ส่วนท่านผู้ซื้อก็เจตนาที่จะได้ปลาไปเลี้ยงในราคาที่พึงพอใจและสุจริต ก็ขอให้ท่านผู้ขายได้โปรดโทรไปคุยกันเถอะนะครับ อย่างน้อยก็เป็นการสารภาพผิดและรับผิดชอบต่อลูกค้านะครับ ท่านผู้ซื้อถ้าได้รับเงินคืนหรือเป็นการตอบแทนทางใดทางหนึ่ง ก็ขอให้อภัยต่อกันนะครับวัดวากันไป แค่นี้ผู้ขายก็แย่มากแล้วหมดความน่าเชื่อถือที่ได้สะสมมา ครับเมตตาและอภัยกันและกันเท่านั้นครับถึงจะเป็นสุข อืมจุ๊บๆ อืมจุ๊บๆ
surakin
*

ค่าความดี 2

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 9 : Exp 10%

| |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2555, 11:52:43 AM »

เอาใจช่วยคุณอรครับ ให้ได้คืนเร็วๆ ผมผ่านเรื่องแบบนี้กับพี่เค้ามาแล้ว แถมได้ปลาป่วยมารักษาเองอีก
ยังดีมีพี่ในเวปช่วยหาเบอร์โทรอีกเบอร์ ให้ผมช่วยตามเงินคืน แต่สุดท้าย ขาด 500 บาท เค้าคงคิดค่าส่งปลาป่วยมาให้ผมแหละ แต่ขี้เกียจตามต่อครับ จบๆกันไป ไม่ข้องเกี่ยวกันอีก
คนเลี้ยงปลา

| |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2555, 08:12:56 PM »

วันนี้คุณอ้อบอกว่า ทางคุณโตและแฟนได้นัดว่าจะโอนเงินให้ภายในวันนี้ตอนเช้าแต่พอถึงเวลาก็ไม่โอน  พอคุณอ้อโทรถามก็บอกว่าเดี๋ยวโอนให้ตอนบ่าย ถึงเวลาก็ไม่โอน   โทรไปถามบอกว่าเดี๋ยวโอนให้ตอนค่ำๆถึงเวลาก็ไม่โอน  คราวนี้โทรไปไม่รับทั้งคุณโตและแฟน   คนเราทำไมถึงทำกับแบบนี้  พูดอะไรเหมือนผายลม   และตลอดมานี้คุณอ้อเธอเครียดเพราะเรื่องของคุณเพราะเธอไม่ชอบที่โดนคนอื่นหลอกและไม่คิดว่าจะมาพบคนไม่จริงใจที่อาศัยเว็บไซด์มาทำมาหากินแบบไม่สุจริต    และบทสรุปของคุณอ้อที่เธอฝากมาให้ทางคุณโตมีดังนี้นะครับ "หากทางคุณโตคิดว่าหมดหนทางและช่วงนี้ลำบากยากเข็นจนไร้ทางออก  ไม่มีปัญญาจะหาเงินมาคืนคุณอ้อได้ เธอก็ขอยกเงิน20000 บาทให้และไม่ติดใจเอาความในคดีอาญาฐานฉ้อโกง" แต่เธอได้ทิ้งท้ายไว้ว่า "หากว่าชาตินี้คุณโตสามารถลืมตาอ้าปากได้และมีกำลังพอก็ขอให้นึกถึงคุณอ้อและค่อยคืนเงินให้เธอ  แต่หากว่าชาตินี้คุณโตจะยากจนไปตลอดทั้งชาติเธอก็อโหสิกรรมให้กับการกระทำที่คุณทำไว้กับเธอ  "  ผมฟังคุณอ้อปรับทุกข์ให้ฟังแล้วก็เศร้าใจ  เพราะเธอต้องทุกข์ใจ เพราะคนใจชั่ว และต้องทุกข์กายเพราะความดันขึ้นเนื่องจากความเครียดกับเรื่องๆนี้     ผมนึกๆดูแล้ว เงินทองมันเปลี่ยนใจคนให้ทำเรื่องเลวร้ายได้แบบนี้เลยหรือ   แต่พอคิดไปมาก็พบว่า เงินทองไม่ได้ทำอะไรเลย หากแต่เป็นสันดานคนและความโลภต่างหากที่ทำให้สังคมเป็นอย่างนี้
       สุดท้ายหากคุณโตและแฟนคุณโตผ่านมาอ่านก็ขอให้โทรไปคุยกับเธอและขอโทษกับสิ่งที่ทำกับเธอซะ   เวรกรรมมีจริงนะครับคุณทำอะไรไว้สิ่งที่ย้อนมาก็จะเป็นอย่างนั้น   

ผมจะปักหมุดกระทู้นี้ไว้ 1 ปีเพื่อยกย่องความใจบุญของคุณอ้อ  และเป็นกระทู้สอนใจคนซื้อและคนที่จะขายปลาในเว็บไซด์ครับ  พลังขั้นสุดยอด

Nong
บุคคลทั่วไป
| |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2555, 08:20:35 AM »

ตอนผมเคยโทรตามเรื่องเงิน เค้าบอกติดสอนนักเรียน
แต่ทำแบบนี้ จะไปสอนใครได้ล่ะครับ ตัวเองยังทำตามที่พูดไม่ได้เลย
รักปลาคาร์ฟ ชลบุรี E27CMB
ลูกปลาเกิดใหม่
*

ค่าความดี 2

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 6 : Exp 35%

| |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2555, 04:12:59 PM »

เอาใจช่วยด้วยอีกแรงครับ
ิbern
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 7

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 82%

| |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2555, 09:51:53 PM »

ต้องยอมรับในตัวคุณอ้อครับจิตใจงดงาม คิดอโหสิให้กับคนที่เอาเปรียบเขา แล้วยังมีหน้านัดให้เขารออย่างมีความหวังว่าจะได้เงินคืน แต่สุดท้ายก็โดนหลอกซ้ำอีก  โชคดีของไอโตครับที่เจอคนจิตใจไม่เคียดแค้นพยาบาทแบบคุณอ้อ  แต่โชคร้ายของคุณอ้อที่ต้องโดนคนมักง่ายเช่นไอโต จะเรียกคุณก็คงไม่เหมาะที่จะให้เกียรติทำกับผู้หญิงได้ขนาดนี้ เซ็งงงงงงงง common common
nahaya189
ผู้ค้าปลาสวยงาม
*

ค่าความดี 8

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 47 : Exp 38%
HP: 73%

| |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2555, 11:32:14 PM »

ต้องยอมรับในตัวคุณอ้อครับจิตใจงดงาม คิดอโหสิให้กับคนที่เอาเปรียบเขา แล้วยังมีหน้านัดให้เขารออย่างมีความหวังว่าจะได้เงินคืน แต่สุดท้ายก็โดนหลอกซ้ำอีก  โชคดีของไอโตครับที่เจอคนจิตใจไม่เคียดแค้นพยาบาทแบบคุณอ้อ  แต่โชคร้ายของคุณอ้อที่ต้องโดนคนมักง่ายเช่นไอโต จะเรียกคุณก็คงไม่เหมาะที่จะให้เกียรติทำกับผู้หญิงได้ขนาดนี้ เซ็งงงงงงงง common common
เห็นด้วยคับ จิงๆไม่น่ามีคนแบบนี้ในวงการปลาคาร์ฟของเรา พาเสียชื่อจิงๆคับ
ขอด่าด้วย
บุคคลทั่วไป
| |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2555, 11:27:28 PM »

ถุย ผิดก็ว่าไปตามผิด  บอกจะรับผิดชอบ  แล้วก็หลอกให้เขามีความหวัง เลื่อนนัดไปเรื่อย  กากเดน มนุษย เข้ามาอ่านหลายรอบและ อดไม่ได้  ขอให้มันโดนคนอืนโกงอย่างนี้ซัก 100 เท่า 1000 เท่า ทำอะไรก็ไม่เจริญ   แรงไปปะ  ขอจบแค่นี้ละกันคับ  สาธุ
Namzabza
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 7 : Exp 0%

| |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2555, 06:06:04 PM »

ถุย ผิดก็ว่าไปตามผิด  บอกจะรับผิดชอบ  แล้วก็หลอกให้เขามีความหวัง เลื่อนนัดไปเรื่อย  กากเดน มนุษย เข้ามาอ่านหลายรอบและ อดไม่ได้  ขอให้มันโดนคนอืนโกงอย่างนี้ซัก 100 เท่า 1000 เท่า ทำอะไรก็ไม่เจริญ   แรงไปปะ  ขอจบแค่นี้ละกันคับ  สาธุ
Like
ratchyal
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 9%

| |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2555, 12:01:53 PM »

คุณอ้อ จิตใจงดงาม  ครับ  ถ้าเป็นผมละไม่ปล่อยให้คนไม่ดีลอยนวลหรอกครับเดี่๋ยวไปทำกับคนอื่นอีก  เมื่อได้แจ้งความแล้วก็ดำเนินการให้ถึงที่สุดไปเลย หลักฐานต่างๆก็น่าจะเพียงพอที่จะเอาผิดได้อยู่แล้วตามตัวคนทำจริงๆได้ไม่ยาก  ปล่อยให้ตำรวจดำเนินการไป เราหาหลักฐานให้ และรอไปขึ้นศาลเท่านั้น
fisherman
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 0%

| |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2555, 02:36:25 PM »

เวรกรรมมีจริงครับ สักวันนายโตต้องโดนกับตัวเองแหละ  อย่างนี้ต้องโดน

ชื่นชมในน้ำใจคุณอ้อจริงๆ  ดีใจ

ราคาประตูรีโมท ราคาโปรโมชั่น
chainarong
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 1

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 0%

| |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2555, 03:13:44 PM »

ชื่นชมในน้ำใจคุณอ้อครับ
kitrer
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 1 : Exp 40%

| |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2556, 12:56:21 AM »

โกรธแล้วนะ ใอ้โต ใอ้ขี้โกง
chai1
*

ค่าความดี 6

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 5 : Exp 82%
HP: 0.6%
คนรักปลา

| |
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2556, 08:05:14 PM »

เห็นด้วยครับ คนทำดีต้องชื่นชม คนชั่ว (โดยสันดาน) ควรเหยียบให้จมดิน
ดังคำที่ว่าไว้ คนล้มอย่าข้าม (คนสันด้านโกง คนขี้เกียจ เหยียบเลยครับ)
derw
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 1

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 2 : Exp 88%

| |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2556, 11:54:25 PM »

อย่างนี้ต้องจับประจาน เอาติดคุกให้เข็ด จะได้ไม่ไปโกงใครอีกเลวยิ่งกว่าอีลำยองสะอีก
my love
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 2 : Exp 25%

| |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 07, 2557, 12:32:51 PM »

เห็นใจคุณอ้อนะครับ
ถ้าเป็นผมนะจะนัดรับของคนละครึ่งทางล่ะครับ
เสียเวลาซะหน่อยดีกว่าเสียเงินหมื่นแบบฟรีๆ
แต่อย่าเพิ่งท้อนะครับ คนดีๆจริงใจอยากทำธุรกิจยังมีอื่นเยอะครับ..
คนคนหนึ่ง
บุคคลทั่วไป
| |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 27, 2557, 10:21:05 AM »

ผมว่าคุณอ้อใจอ่อนเกินไปนะครับ มันต้องเอาให้ถึงคุกถึงตารางครับ ผมว่าเค้าไม่สำนึกหรอก ถ้าเค้าสำนึกควรจะโทรมาบอกเล่า ว่าเกิดอะไรขึ้น ไม่ควรลีกเลี่ยงอย่างงี้ครับ เด่วคนอื่นก็ต้องมาโดนโกงอีก ถ้าคนทำผิดยังลอยนวลเชื่อผมสิครับ แอดมิน
HECTOR
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 1 : Exp 20%

| |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2557, 05:14:10 AM »

พื่งเข้ามาอ่านเจอเลื้องหมาขโมยกินขี้ชะงั้น...ไอ้โตพ่องงงงมืงงงงตายยยยย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
ตอบพิมพ์