ตอนนี้เพื่อความสะดวกในการซื้อขายผ่าน facebook สามารถเข้าร่วมกลุ่ม Time4fish ได้ตามลิงค์ด้านล่างเลย

เข้าร่วมกลุ่ม Time4fish บน FACEBOOK

หยุดทำลายบ้านเมือง หยุดความรุนแรง

เริ่มใช้กฎการซื้อขายตั้งแต่ 1 กรกฎาคมเป็นต้นไป ผู้ซื้อที่ต้องการความปลอดภัยในการซื้อปลาสวยงามสามารถซื้อสินค้ากับผู้ขายที่ได้ลงทะเบียนผู้ค้าปลาสวยงาม แล้วเท่านั้น ADMIN

ลงทะเบียนผู้ค้าปลาสวยงาม

วิภพอนันต์ฟาร์ม 55ฟาร์ม ปลานิลแปลงเพศ กำแพงแสน พื้นที่นี้เพื่อคุณ

ก.เก่งราชบุรีขายส่งและขายปลีกสินค้าสำหรับปลาสวยงาม พื้นที่นี้เพื่อคุณ จำหน่ายเครื่องประดับล้ำค่าสำหรับคุณ ยิ่งไพบูลย์

นิคอะควาเรี่ยม จุ้ยตู้ปลา ร้านลุงจวนตู้ปลา พื้นที่นี้เพื่อคุณ

Time4fish.net :: สินค้าดีๆ เพื่อคนรักสัตว์น้ำสวยงาม

ช่วงนี้หากสมาชิกพบว่าเว็บเข้าไม่ได้ช่วยแจ้ง ADMIN ด้วยโดยโปรดแจ้งมาที่ Ptt1000@hotmail.com ครับ ADMIN อย่าเพียงแต่เห็นว่าใช้งานไม่ได้ก็ช่างมัน สังคมเว็บเราจะดีได้ต้องช่วยกันครับอย่าเห็นแก่ตัว

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดอ่าน กฎและกติกาการตั้งกระทู้บอร์ดซื้อขาย  (อ่าน 38671 ครั้ง)
คนเลี้ยงปลา
ดำเนินชีวิตร่วมกับสตรีที่รักบนสายน้ำและเสียงดนตรี
Administrator
ยิ่งกว่าที่เข้าใจ

ค่าความดี 82

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 38 : Exp 20%
HP: 0.1%

| |
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2555, 01:10:56 PM »

เนื่องจากบอร์ดมีขนาดใหญ่ขึ้น ทำให้สังคมใน Time4fish ขยายใหญ่ขึ้นจึงจำเป็นต้องตั้งกฏและกติกา บางประการเพื่อความเรียบร้อยตามนี้ครับ
1. ผู้ขายหรือพ่อค้าทั่วไปแต่ละคนสามารถตั้งกระทู้ได้ไม่เกิน 2 กระทู้ เว้นแต่ผู้ยืนยันลงทะเบียนผู้ค้าปลาสวยงาม ที่สามารถลงได้ 4 กระทู้ต่อห้อง หากต้องการตั้งกระทู้ใหม่ ควรล๊อคกระทู้เก่าหรือแจ้งลบกระทู้เก่าก่อน (มีปุ่มด้านล่างซ้ายในกระทู้สำหรับให้เจ้าของกระทู้ล๊อคกระทู้นั้นๆเพื่อป้องกันการขุดกระทู้ขึ้นมาอีก)
2 ห้ามมิให้มีการโพสต์ ลิงค์เกี่ยวกับการพนัน และห้ามแนบลายเซนต์ที่เป็นลิงค์เกี่ยวกับการพนัน โดดเด็ดขาด  
3 สำหรับพ่อค้า  กรุณาแจ้งสายพันธุ์ของปลาให้ชัดเจน อาทิเช่น  แหล่ง  ฟาร์ม   ปลานอก  ลูกนอก  ลูกผสม เพศ  หากทราบ  และเพื่อประโยชน์ในการตัดสินใจสำหรับผู้ซื้อควรมีรูปแนบทุกครั้ง  
4 อนุญาติให้มีการลิงค์ไปยังเว็บปลาสวยงามอื่นๆได้ ยกเว้นห้ามลิงค์เข้าเว็บ  การพนัน  เว็บทำงานออนไลน์  และเว็บโป๊ เด็ดขาด
5 ไว้คิดได้อีกทีค่อยบอกครับ    

บทการลงโทษ มีแตกต่างกันไปขึ้นอยู่กับดุลย์พินิจของผู้ดูแลระบบเพียงผู้เดียว  (เบื้องต้นแจ้งเตือน  หลังจากนั้นยังทำอีกกำหนดวันแบน7วัน-30 วัน  )    

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือครับ    ADMIN    แจ๋วเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2558, 12:51:37 PM โดย คนเลี้ยงปลา » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Aladin
ลูกปลาเกิดใหม่
*

ค่าความดี 1

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 6 : Exp 25%

| |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2555, 02:02:58 PM »

ดีมาก ๆ เลยครับ ท่าน ADMIN ที่มีกฎและกติกา แบบนี้ออกมาใช้  ลูกค้าจะได้มีโอกาส
ได้ทราบรายละเอียด และความเป็นมาของปลานั้นๆ  เพื่อสะดวกในการตัดสินใจในการซื้อปลา
ได้มากขึ้นครับ และ กระทู้ต่าง ๆ จะได้ไม่เยอะเกินไปครับ และขอขอบคุณเว็ปที่ดี ๆ ที่อนุญาต
ให้ผมได้ใช้พื้นที่ในการเลือกซื้อปลาครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ท่าน ADMIN
 สบายๆ กรี๊ดๆ เต้นๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ิbern
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 7

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 82%
HP: 0%

| |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2555, 02:34:56 PM »

ถูกใจมากครับ ห้ามตั้งเกิน5กระทู้ แบ่งพื้นที่หน้าแรกๆให้กับคนอื่นๆ ได้ใช้อย่างทั่วถึง คนเดียว5กระทู้แล้วก็ ดัน ๆ ๆ อยู่นั่น อยู่หน้าแรกคนเดียว5กระทู้ก็คงพอแล้วหล่ะครับ  ขอบคุณผู้ดูแล ผมเป็นกำลังใจให้ครับ นครปฐมเหมือนกัน สบายๆ สบายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2555, 02:36:59 PM โดย ิbern » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
samurai
ผู้ค้าปลาสวยงาม
ปลาใหม่ไฟแรง
*

ค่าความดี 2

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 17 : Exp 9%

| |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2555, 06:17:14 PM »

จัดไปครับ มีแบบนี้จะได้รู้หน้าที่กันครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jakritkoi
*

ค่าความดี 12

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 23 : Exp 20%
HP: 0.2%

| |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2555, 12:28:40 AM »

ขอขอบคุณพื้นที่ time4fish อีกครั้งครับ ที่เป็นสื่อกลางในการซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนปลาสวยงามต่างๆ

ซึ่งไม่มีการเก็บค่าธรรมเนียม หรือค่าใช้จ่ายใดๆ เลย ซึ่งผมก็เป็นหนึ่งในสมาชิกของทางเว็ปเช่นกัน

"ผมรับทราบ และ ยินดีปฏิบัติตามกฎระเบียบ ขอบคุณครับ"
nahaya189
*

ค่าความดี 8

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 49 : Exp 7%
HP: 0.5%

| |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2555, 01:35:12 AM »

จัดไปคับพี่ ^^
look2528
*

ค่าความดี 4

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 6 : Exp 40%

| |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2555, 07:26:07 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ถือว่าที่นี้กฎกติกาสามารถปฏิบัติง่ายดีครับ ใช่เลยค่ะ ใช่เลยค่ะ ใช่เลยค่ะ
อาร์ต ปลาคาร์ฟ
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 7

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 4 : Exp 79%

| |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2555, 08:19:38 PM »

ขอโทษคับ  ผมไม่รู้จริงๆๆคับ  จะปรับตัวนะคับ
คนเลี้ยงปลา
ดำเนินชีวิตร่วมกับสตรีที่รักบนสายน้ำและเสียงดนตรี

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 38 : Exp 20%

| |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2555, 08:22:22 PM »

ขอโทษคับ  ผมไม่รู้จริงๆๆคับ  จะปรับตัวนะคับ
ขอบคุณมากครับ  ADMINใจดีครับ  เพียงแต่อยากจัดระเบียบผู้ค้าให้เรียบร้อยน่ะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ  อาย

ao_koi
*

ค่าความดี 2

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 7 : Exp 57%

| |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2555, 02:58:19 PM »

รับทราบครับ

AoKoi
kinsenkoi
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 22 : Exp 66%

| |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2555, 03:56:21 PM »

รับทราบและปฎิบัติตามครับผม สบายๆ
ิbern
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 7

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 82%

| |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2555, 12:11:50 AM »

ไม่น่าเชื่อ มีคนได้อ่านกฏของเว็บแล้วให้กำลังใจเจ้าของแค่นี้      ที่เหลือคงมาอาศัยใช้ฟรีไม่แคร์สื่อ ตังค์ก็ไม่เสีย สุดยอดครับ ดีใจ ดีใจ
คนเลี้ยงปลา

| |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2555, 07:39:54 AM »

ไม่น่าเชื่อ มีคนได้อ่านกฏของเว็บแล้วให้กำลังใจเจ้าของแค่นี้      ที่เหลือคงมาอาศัยใช้ฟรีไม่แคร์สื่อ ตังค์ก็ไม่เสีย สุดยอดครับ ดีใจ ดีใจ
ใจคนยากแท้หยั่งถึงครับ  แฮะๆ  คนส่วนใหญ่หวังกอบโกยโดยไม่คิดเสียอะไร   จิตตก แต่หากแม้มีคนส่วนน้อยในนี้ให้กำลังใจก็ทำให้ผมและทีมงานมีกำลังใจที่จะทำต่อไปครับ  555     ไม่มีปัญหา

godone108
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 2 : Exp 38%

| |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2555, 08:26:59 PM »

รวยรวย รวยรวย ผมวัน สมาชิกใหม่  รับทราบคับ

Thaicarp
*

ค่าความดี 3

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 7 : Exp 43%
HP: 0.4%

| |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2555, 08:43:53 AM »

ขอบคุณเจ้าของพื้นที่ครับ ด้วยความยินดีครับ
jame_KK
*

ค่าความดี 3

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 12 : Exp 68%

| |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2556, 11:25:22 AM »

ขอบคุณทางเวปด้วยคับ...ขอบพระคุณอย่างสูง
teeteetee
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 45%

| |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2556, 08:12:35 PM »

ถ้าผิดพลาดอะไรขอโทษด้วยนะครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่อ่ะครับ ^^
เอวีเคโค่ย
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 7 : Exp 91%

| |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2556, 09:09:48 PM »

รับทราบครับ ท่าน admin  และขอขอบคุณพื้นที่เวปดีๆแห่งนี้ด้วยครับ  สบายๆ

คิดถึงปลาคาร์ฟคุณภาพ ราคาถูก  คิดถึง เอวีเคฟาร์ม ครับ ขายราคากันเองสุดๆ
http://www.facebook.com/avk.farm
Pik
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 1 : Exp 40%

| |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2556, 11:48:37 AM »

รับทราบและจะทำตามครับ
Boy.
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 1 : Exp 40%

| |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2557, 06:25:34 PM »

เนื่องจากบอร์ดมีขนาดใหญ่ขึ้น ทำให้สังคมใน Time4fish ขยายใหญ่ขึ้นจึงจำเป็นต้องตั้งกฏและกติกา บางประการเพื่อความเรียบร้อยตามนี้ครับ
1. ผู้ขายหรือพ่อค้าทั่วไปแต่ละคนสามารถตั้งกระทู้ได้ไม่เกิน 2 กระทู้ เว้นแต่ผู้ยืนยันลงทะเบียนผู้ค้าปลาสวยงาม ที่สามารถลงได้ 4 กระทู้ต่อห้อง หากต้องการตั้งกระทู้ใหม่ ควรล๊อคกระทู้เก่าหรือแจ้งลบกระทู้เก่าก่อน (มีปุ่มด้านล่างซ้ายในกระทู้สำหรับให้เจ้าของกระทู้ล๊อคกระทู้นั้นๆเพื่อป้องกันการขุดกระทู้ขึ้นมาอีก)
2 ห้ามมิให้มีการโพสต์ ลิงค์เกี่ยวกับการพนัน และห้ามแนบลายเซนต์ที่เป็นลิงค์เกี่ยวกับการพนัน โดดเด็ดขาด 
3 สำหรับพ่อค้า  กรุณาแจ้งสายพันธุ์ของปลาให้ชัดเจน อาทิเช่น  แหล่ง  ฟาร์ม   ปลานอก  ลูกนอก  ลูกผสม เพศ  หากทราบ  เพื่อประโยชน์ในการตัดสินใจสำหรับผู้ซื้อ   
4 อนุญาติให้มีการลิงค์ไปยังเว็บปลาสวยงามอื่นๆได้ ยกเว้นห้ามลิงค์เข้าเว็บ  การพนัน  เว็บทำงานออนไลน์  และเว็บโป๊ เด็ดขาด
5 ไว้คิดได้อีกทีค่อยบอกครับ     

บทการลงโทษ มีแตกต่างกันไปขึ้นอยู่กับดุลย์พินิจของผู้ดูแลระบบเพียงผู้เดียว  (เบื้องต้นแจ้งเตือน  หลังจากนั้นยังทำอีกกำหนดวันแบน7วัน-30 วัน  )     

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือครับ    ADMIN    แจ๋วเลย
Boy.
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

| |
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2557, 06:28:06 PM »

สมาชิกใหม่ รับทราบ
mixer
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 8 : Exp 58%

| |
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2557, 10:03:04 AM »

ขอบคุณพื้นที่ครับ
กฎเป็นสิ่งที่ทำให้คนอยู่ร่วมกันได้ครับ
immortal
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 5 : Exp 94%

| |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2557, 09:56:53 PM »

ขอกล่าวขอบคุณพื้นที่เวปดีดีแบบนี้มากคับ รักนะจุ๊บๆ
kopter
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 5 : Exp 59%

| |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2557, 08:14:41 PM »

สุดยอดครับสำหรับพื้นที่ดีๆ ขอบคุณเจ้าของพื้นที่ครับ
A-fish fish
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 2 : Exp 88%
HP: 0.2%

| |
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2557, 08:46:46 PM »

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ดีๆ แห่งนี้นะครับ
กติกาง่ายๆ ช่วยกันทำ ไม่ยากหรอกครับ
nahaya189
*

ค่าความดี 8

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 49 : Exp 7%
HP: 0.5%

| |
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 19, 2560, 12:54:27 PM »

ขออนุญาตืดันกระทู้นี้ขึ้น
soravee
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 1

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 64%
HP: 1.3%

| |
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2560, 12:08:15 AM »

สุดยอดครับ ขอบคุณพื้นที่ดีๆด้วยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์