ตอนนี้เพื่อความสะดวกในการซื้อขายผ่าน facebook สามารถเข้าร่วมกลุ่ม Time4fish ได้ตามลิงค์ด้านล่างเลย

เข้าร่วมกลุ่ม Time4fish บน FACEBOOK

หยุดทำลายบ้านเมือง หยุดความรุนแรง

นายหลวง

เริ่มใช้กฎการซื้อขายตั้งแต่ 1 กรกฎาคมเป็นต้นไป ผู้ซื้อที่ต้องการความปลอดภัยในการซื้อปลาสวยงามสามารถซื้อสินค้ากับผู้ขายที่ได้ลงทะเบียนผู้ค้าปลาสวยงาม แล้วเท่านั้น ADMIN

ลงทะเบียนผู้ค้าปลาสวยงาม

Thaiflood

วิภพอนันต์ฟาร์ม 55ฟาร์ม ปลานิลแปลงเพศ กำแพงแสน พื้นที่นี้เพื่อคุณ

ก.เก่งราชบุรีขายส่งและขายปลีกสินค้าสำหรับปลาสวยงาม Tailybuddy สินค้าสัตว์เลี้ยงเพื่อคุณ จำหน่ายเครื่องประดับล้ำค่าสำหรับคุณ ยิ่งไพบูลย์

นิคอะควาเรี่ยม จุ้ยตู้ปลา ร้านลุงจวนตู้ปลา พื้นที่นี้เพื่อคุณ
Time4fish.net :: สินค้าดีๆ เพื่อคนรักสัตว์น้ำสวยงาม

ช่วงนี้หากสมาชิกพบว่าเว็บเข้าไม่ได้ช่วยแจ้ง ADMIN ด้วยโดยโปรดแจ้งมาที่ Ptt1000@hotmail.com ครับ ADMIN อย่าเพียงแต่เห็นว่าใช้งานไม่ได้ก็ช่างมัน สังคมเว็บเราจะดีได้ต้องช่วยกันครับอย่าเห็นแก่ตัว

หน้า: [1]   ลงล่าง
ตอบพิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มังกรเงินเเละทองอ่อนเลี้ยงรวมกันได้ไหม  (อ่าน 4459 ครั้ง)
suvapan
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 9%
HP: 0.1%

| |
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2555, 06:25:23 PM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

อยากเลี้ยงรวมกันทำไงดีคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คนเลี้ยงปลา
ดำเนินชีวิตร่วมกับสตรีที่รักบนสายน้ำและเสียงดนตรี
Administrator
ยิ่งกว่าที่เข้าใจ

ค่าความดี 82

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 38 : Exp 20%
HP: 1%

| |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2555, 08:18:54 PM »

อยากเลี้ยงรวมกันทำไงดีคับ
ก่อนอื่นดูก่อนว่าปลาขนาดกี่นิ้ว ขนาดต่างกันมากก็ไม่ดีครับ  ตัวที่ดุและชอบกัดมังกรอีกตัวน่าจะเป็นทองอ่อนครับ(อโรวาน่าเอเชียกลุ่ม Scleropages sp  ค่อนข้างดุ  แต่ที่ดุที่สุดก็เป็นมังกรออสเตรเลียครับ  ดุมาก  หากเลี้ยงรวมกัน สองตัว มีกัดกันตายได้เลยครับ )  หากปลาขนาดพอๆกัน  ภายในตู้ต้องมีปลาเบี่ยงเบนความสนใจเพื่อป้องกันปลามังกรไล่กัดกัน เช่น ตะเพียน หรือ อินซิกนิส  ครับ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

suvapan
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 0

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 9%

| |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2555, 12:11:17 PM »

-ขอบคุรคับ
ในตู้มี ตะเพียน หมูอินโด อินทรีเน็ต นกเเก้วคับ
คนเลี้ยงปลา
ดำเนินชีวิตร่วมกับสตรีที่รักบนสายน้ำและเสียงดนตรี
Administrator
ยิ่งกว่าที่เข้าใจ

ค่าความดี 82

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 38 : Exp 20%
HP: 1%

| |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2555, 12:46:39 PM »

-ขอบคุรคับ
ในตู้มี ตะเพียน หมูอินโด อินทรีเน็ต นกเเก้วคับ
แบบนั้นน่าจะดี ลองเลี้ยงด้วยกันก่อน สังเกตและระวังช่วง 3-4 วันแรก หากช่วงนี้ไม่กัดกัน หรือมีกัดเล็กน้อยก็ถือว่าเลี้ยงด้วยกันได้แล้วครับ  ดีใจ

kudon
สภาวะไข่
*

ค่าความดี 1

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 2 : Exp 75%

| |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2555, 11:53:55 PM »

ของผมมี10ตัวเลยคับมีมังกรออสเตเลีย1ตัวมังกรทองอ่อน1ปลามังกรYellow Tail 1มังกรเขียว1มังกรเรดบี2มังกรไฮแบ็ค2มังกรเงิน2เอามารวมกันปลาไซร์ตั้งแต่3.5-7นิ้วครับลงปลาทีแรกๆใจแทบสลายกัดกันน่าดูเลยครับเลยแยกตัวเล็กก่อนใส่กล่องใสลอยน้ำไว้แล้วก็อดทนดูไปก่อนพออยู่กันซัก2สัปดาเริ่มลงตัวออสเตเลียเป็นจ่าฝูงลองหัวหน้าเป็นมังกรเขียวพอได้3สัปดาเริ่มปล่อยปลาเล็กๆลงไปมีการหยอกจากปลาใหญ่กว่าเล็กน้อยก็แค่ครีบขาดพอสัปดาที่4ก็จะอยู่ด้วยกันได้มีการหยอกกันเล็กน้อยครีบแตกบ้างแต่ไม่หนักหนาการหยอกคือเวลาตัวอื่นลำเขตไปในเขตของจ่าฝูงจะออกมาไล่แต่จะไม่กัดรุนแรงเหมือนทีแรกครับขั้นแรกใจต้องเข้มแข็งมากๆคับการรวมปลายิ่งต่างสายพันธ์ต้องค่อยดูตลอดครับตัวไหนเกเรมากๆขังกล่องใสแล้วลอยไว้ในตู้เหมือนโดนลงโทษคับเขาจะเบานิสัยลงเรื่อยๆครับวิธีของผมทำแบบนี้ครับลองดูด้ายคับถ้าคุณใจแข็งพอทีจะทนดูความบอบช้ำได้เพราะราคาปลามันค่อนข้างแพงมากๆส่วนผมตั้งไว้คำเดียวครับ(ตูต้องรวมให้ได้)เฝ้าดูปลาทั้งวันทั้งคืน3-4สัปดาผอมลงหลายโลครับ555+
Liverpool661
บุคคลทั่วไป
| |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2559, 07:47:18 PM »

ทองอ่อนเล็กกว่าเงิน แต่ตัวเล็กไล่แทะตัวใหญ่ตลอดเลยทำงัยดีคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
ตอบพิมพ์